Số người đang online: 27
Số lượt truy cập: 3138010
QUẢNG CÁO
|
|
ĐẠI HỘI CHÁU NGOAN BÁC HỒ HUYỆN LỆ THỦY LẦN THỨ VII NĂM 2020Sáng ngày 30/6/2020 Hội đồng đội huyện Lệ Thuỷ long trọng tổ chức Đại hội cháu ngoan Bác Hồ lần thứ VII năm 2020. Về dự và tặng hoa chúc mừng Đại hội có đồng chí Lê Thị Ngọc Hà - Phó Bí tỉnh đoàn - Chủ tịch hội đồng đội tỉnh, đồng chí Võ Xuân Bình - UVBTV Huyện uỷ - Trưởng ban tuyên giáo, đồng chí Ninh Thị Hòa - UVBTV Huyện uỷ - chủ tịch Uỷ ban MTTQVN huyện, đồng chí Nguyễn Đình Hoà - UVBTV Huyện uỷ - Phó Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Đặng Thị Hồng Thắm - HUV- Phó chủ tịch UBND huyện cùng các đồng chí đại diện cho các ban ngành trên địa bàn huyện.
NGUỒN GỐC, Ý NGHĨA CỦA NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM
Thứ sáu, 26/06/2020 06:24
Gần 20 năm qua, Ngày Gia đình Việt Nam 28/6 đã trở thành ngày lễ tôn vinh mái ấm gia đình Việt Nam, là ngày mọi người trong gia đình quan tâm đến nhau, xã hội quan tâm đến trẻ nhỏ và những người không có cha mẹ, cặp vợ chồng phải hiểu được giá trị mái ấm và cùng nhau vượt qua sóng gió để có một gia đình hạnh phúc. Chủ đề của ngày 28/6 năm nay là “Bình an - Hạnh phúc”...
KÝ ỨC MỘT LẦN ĐƯỢC GẶP BÁC HỒ, MỘT THỜI VÀ MÃI MÃI
Thứ tư, 17/06/2020 08:50
63 năm đã trôi qua kể từ khi Bác Hồ vào thăm Quảng Bình. Cảnh nhân dân Quảng Bình, người Vân Kiều nô nức đi đón Bác, xin được mang họ Bác Hồ cùng những ký ức trong những ngày may mắn bên Bác làm cho thiếu tá an ninh nhân dân Lê Nam Diên không thể nào quên. Tôi gặp người cựu binh năm xưa giữa những ngày tháng 6 này và lòng bỗng trào dâng khôn nguôi một tình cảm mãnh liệt với vị lãnh tụ vĩ đại của dân tộc...
Xem tin theo ngày
|
|
![Nguyễn Thị Lan Nhung-HT](/pic/web/icon/skype.png) | Nguyễn Thị Lan Nhung-HT |
![Nguyễn Mai Nhung-PHT](/pic/web/icon/skype.png) | Nguyễn Mai Nhung-PHT |
![Phạm Văn Tiến- QTM](/pic/web/icon/skype.png) | Phạm Văn Tiến- QTM |
|